นายอำเภอไชยปราการเป็นประธานพิธีเปิดป้ายโรงเรียนเตรียมศาสนทายาทฯ
![](http://www.chaiprakarn.com/cpknews/wp-content/uploads/2022/09/872E1B30-4E92-4204-ABD3-4310CA81B13B-1024x683.jpeg)
![](http://www.chaiprakarn.com/cpknews/wp-content/uploads/2022/09/872E1B30-4E92-4204-ABD3-4310CA81B13B-1024x683.jpeg)
![](http://www.chaiprakarn.com/cpknews/wp-content/uploads/2022/09/872E1B30-4E92-4204-ABD3-4310CA81B13B-scaled.jpeg)
เมื่อวันที่ 15 กันยายน 2565 นายวัชระ เทพกัน นายอำเภอไชยปราการ เป็นประธานในพิธีเปิดป้ายโรงเรียนเตรียมศาสนทายาทและโรงเรียนตั๋วเมือง ณ โรงเรียนพระปริยัติธรรมวัดป่าไม้แดงพระเจ้าพรหมมหาราช พร้อมด้วย ผู้อำนวยการโรงเรียนในอำเภอไชยปราการ ประธานสภาวัฒนธรรมอำเภอไชยปราการ นายก อปท. ทั้ง 4 ตำบล คณะครู นักเรียน ร่วมพิธีในครั้งนี้ด้วย ..
![](http://www.chaiprakarn.com/cpknews/wp-content/uploads/2022/09/891F7F55-66BB-4B16-B2D4-99F9D16FB2C9.jpeg)
![](http://www.chaiprakarn.com/cpknews/wp-content/uploads/2022/09/230B54A7-284A-4B47-BDAB-4C71F64CCB1A.jpeg)
![](http://www.chaiprakarn.com/cpknews/wp-content/uploads/2022/09/A3153D71-A5D2-433F-B08A-DC2379E806F2.jpeg)
![](http://www.chaiprakarn.com/cpknews/wp-content/uploads/2022/09/872E1B30-4E92-4204-ABD3-4310CA81B13B-1024x683.jpeg)
test
ok